EFFER-PARALMAX 500 H/5VI 4V BOSTON

MÃ SẢN PHẨM: 99016999
NHÀ SẢN XUẤT: BOSTON
XUẤT XỨ: VIỆT NAM
Liên hệ

THÔNG TIN CHI TIẾT

Thành phần
Mỗi viên nén sủi bọt Effer-Paralmax 500 chứa:

Hoạt chất: Paracetamol 500mg.

Tá dược: Acid citric khan, natri hydrocarbonat khan, natri carbonat khan, natri saccharin, aspartam, Kollidon K30, PEG 6000, natri benzoate vừa đủ một viên nén sủi bọt.

Công dụng (Chỉ định)
Dùng điều trị triệu chứng đau từ nhẹ đến vừa như: đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau do thấp khớp, nhức mỏi cơ, cảm cúm.

Hạ sốt trong các chứng sốt do cảm cúm hoặc do các chứng nhiễm trùng đường hô hấp.

Liều dùng
Dùng uống, theo sự hướng dẫn của bác sĩ, thông thường:

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Mỗi lần uống 1 - 2 viên, ngày uống 2 - 3 lần, không quá 8 viên/ngày.

Trẻ em 7-12 tuổi: Mỗi lần uống 1 viên, ngày uống 2 - 3 lần, không quá 4 viên/ngày.

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)
Không dùng cho những người quá mẫn với bất cứ thành phần nào của thuốc.

Những người suy chức năng gan, thận.

Bệnh nhân mắc chứng tán huyết do thiếu hụt men G6PD.

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)
Không nên dùng chung với thuốc hạ sốt khác có chứa paracetamol.

Bệnh nhân mắc chứng phù nề do bệnh thận, bệnh tim mạch vì có khoảng 285.5mg natri trong mỗi viên.

Bệnh nhân nghiện rượu, bệnh nhân suy giảm chức năng thận.

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)
Hiếm thấy, nếu có thì có thể gặp:

Nổi ban và những phản ứng dị ứng khác.

Trong một số trường hợp đơn lẻ có thể gây giảm bạch cầu trung tính, giảm tiểu cầu và giảm toàn thể huyết cầu, gây viêm gan.

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khỉ sử dụng thuốc.

Tương tác với các thuốc khác
Uống dài ngày và liều cao paracetamol:

Làm tăng tác dụng chống đông của coumarin và dẫn chất indandion.

Có thể gây hạ sốt nghiêm trọng khi dùng đồng thời với phenothiazon.

Làm tăng nguy cơ gây độc tính cho gan khi dùng chung paracetamol với rượu, isoniazid, các thuốc chống co giật (gồm phenytoin, barbiturat, carbamazepin).
return to top
0 Giỏ hàng
Giỏ hàng
icon-messenger
Chat ngay để nhận tư vấn
icon-zalo
Chat với chúng tôi qua Zalo
icon-call
Gọi ngay
Giỏ hàng
Hotline